પિતાની યાદમાં એક સુંદર રસ્તાનું નિર્માણ કરી સ્થાનિક લોકોની તકલીફને દૂર કરતો એક પુત્ર

Uncategorized

આસામના ડિબ્રુગઢ નગરના બોઇરાગિમોથ વિસ્તારમાં એક સુંદર રસ્તાનું નિર્માણ કરવામાં આવ્યું છે. આ રસ્તાનું નિર્માણ રાજ્ય કે કેન્દ્ર સરકારે નથી કર્યું પંરતુ એક પુત્રએ તેના પિતાની યાદમાં કર્યું છે.

આ રસ્તાનું નામ હેરમ્બા બારદોલોઇના નામ પરથી રાખવામાં આવ્યું છે. હેરમ્બા એક સામાજિક કાર્યકર્તા હતા અને તેઓ ગૌતમ બારદોલોઇના પિતા હતા. રસ્તાની સુંદરતા અને તેના નિર્માણની ક્વોલિટીની સાથે સાથે રસ્તા પર સોલર સ્ટ્રીટ લાઇટ, ડ્રેનેડ સિસ્ટમ અને રસ્તાની બંને બાજુએ છોડ લાગડવામાં આવ્યા છે.

ઇન્ડિયન એક્સપ્રેસ સાથે વાત કરતા સ્થાનિક લોકોએ કહ્યું હતું કે, "આ કાચો રસ્તો હતો. ચોમાસાની ઋતુમાં ઘુંટણ સુધી પાણી ભરાઈ જવું એક સામાન્ય બાબત હતી. આ કોલોનીમાં હજારો લોકો રહે છે. ગૌતમના પિતા હેરમ્બાએ આ વિસ્તારની ખુબ જ સેવા કરી છે. વર્ષ ૨૦૦૮માં આ શેરીને ગૌતમના પિતા હેરમ્બા બારદોલોઇનું નામ આપવામાં આવ્યું."

ગૌતમે જણાવ્યું કે, "જ્યારે ડિબ્રુગઢ નગર પાલિકાએ આ રસ્તાનું નામ મારા પિતાના નામ પરથી રાખ્યું તો હું ખુબજ ગર્વ અનુભવતો હતો પરંતુ રસ્તાની હાલત ખુબ ખરાબ હતી. મારા પિતા હમેશા લોકોની સુવિધા અને ભલાઇનો ખ્યાલ રાખતા હતા. તેમના નિધન પછી મે આ રસ્તાની કાયપલટ કરવાનો નિર્ણય કર્યો હતો."

ગૌતમે રસ્તાનું પુનનિર્માણ કાર્ય વર્ષ ૨૦૧૩માં શરૂ કર્યું હતું. ગૌતમે કેટલાક સ્થાનિક છોકરાઓને ભેગા કરીને રસ્તાને લગભગ દોઢ ફૂટ સુધી ઉંચો કરવા માટે રસ્તાના પુરાણની શરૂઆત કરી. રસ્તો બનાવવા માટેની સૌથી મોટી સમસ્યા ડ્રેનેજ સિસ્ટમની હતી. ચોમાસામાં પાણી ભરાઈ જવાની સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે આ સમસ્યાનું નિરાકરણ જરૂરી હતું માટે ઘણા રિસર્ચ બાદ સારી ડ્રેનેજ સિસ્ટમ તૈયાર કરવામાં આવી હતી. ત્યારબાદ રસ્તાની બંને તરફ બગીચો બનાવવાનું કામ શરૂ કરવામાં આવ્યું હતું. કેટલા સ્થાનિક છોકરાઓએ રસ્તાને કલર કામ કરવામાં મદદ પણ કરી હતી.

રસ્તો બનાવવાના ખર્ચનો કોઈ હિસાબ રાખવામાં આવ્યો નથી, પરંતુ અંદાજે તેમાં ૧૩ લાખ રૂપિયા જેટલો ખર્ચ થયો છે. રસ્તાના નિર્માણથી લઇને તેની સુંદરતા અને સોલર લાઇટ વગેરે કામ પુરૂ કરવા માટે ૫ વર્ષનો સમય લાગ્યો છે. ગૌતમે કહ્યું કે, "જ્યારે લોકોને જાણવા મળે છે કે આ રસ્તો બનાવવાનો સંપૂર્ણ ખર્ચ મારો છે તો તેઓ ચોંકી ઉઠે છે. પંરતુ હું માત્ર એટલું જ કહેવા ઇચ્છું છું કે જ્યારે મારા પિતાએ તેમનું સંપૂર્ણ જીવન સામાજિક સેવાને સમર્પિત કર્યું, તો તેમના માટે હું આટલું તો કરી જ શકું છું."

Leave a Reply